5月30日
カルチロード六本木で出会ったお客さんやスタッフの皆のお陰で、自分の人生をもう一回振り返してみました。“一回切りの人生に、僕が本当にやりたいことは何>>?” そして同じく、撮影の現場も。。。
“あのタイ人の方みたいに自分も成功したい!!”
様々な感情を気付かせてくれました。出会いって。。。 いいもんですね~と、改めて思った。
新しい旅が始まる
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiuJdT6ZmVby_dkgWLxGGBXLFuEFEx_dML4QzyfyQMYrsV9fEnEcSclRsQDyQdu1quc4Qa_LPoH0Y04pcN9idY8D8djtHUNNyK3Bv6AZ6fLizEVHylBz5pNwPa-rKlCMKCZLx4m0q7cq7E/s320/IMG_2223.jpg)
自分を信じるしかない。。。。
自由で生きていた僕は後悔はしません★★★
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjCPzeTCi05m-n8OnL4yfHlQeDqhy0vVWAxShAonzs7sk1QwzxXJx9t4amOdeS7st5F7eryzsdsXzkgQtYDfYmaA6geiW09rN4z7rw0YZOOfNSe9N4SefWsNCXEcJQ52k4-6ZCVyRdi12Q/s320/golden+hour.jpg)
และแล้ววันที่30เดือนพฤษภาคมผมก้อลาออกจากงานร้านนวดที่รปปงหงิ 1ปีเต็มๆที่เค้ารับเข้าทำงาน เจ้านายและเพื่อนร่วมงานทุกคน ซึ่งเป็นคนญี่ปุ่นทั้งหมดดีกับผมมากๆ ให้ผมเข้างานกะกลางคืน(ตามที่ผมขอไว้) สามทุ่ม~หกโมงเช้า!! กลางคืนผมก้อไปทำงานร้านนวด กลางวันผมก้อรับงานแสดง ทุกอย่างลงตัวไปหมด ช่างเป็นสถานที่ทำงานที่ยอดเยี่ยมจริงๆ .ยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัว ผมคิด
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgpfJ7uvMFWjJ5MRC0mi__Zpu4pJ9WUdtCUoQKujpWeLkjgl0TYTcLYfNma1Fu3KfmVRNzYkHzEs0u6zP1WGS5RyKgOiSppfO3FpWzqiBIVxNsr1oRu2fEHfyggi3XVz3KT9vhJnaYs-t4/s320/05.jpg)
ที่ทำงานที่รปปงหงิ ผมได้เ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjXUK6UKWfkRwRejFp1cFTpPW1FI4syaCHWDFuP5P2bI1zNZ2SzDhhcLsdUjmooJ834Nhfo9R_CFZMOYv7gKEyHSTlV3ZXQ0X_WvFLiGkNJq8FsDAURfcof5Ed-qdIcGXmqrQCBVBCfPT4/s320/IMG_9286.jpg)
การผจ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhli2wRGXUbHREJprkoakdriU2OwueaBzECFr6J01mIxOgLeSs1vTqZKe4X4X4iBsF5exV_DiczoWvJNqGEwwU6XlhVKfDQaQAK-7xlpOY_iszx7XUi5MmW2iyhAQ6cfxrrfISLWolm0L8/s320/IMG_4366.jpg)
เชื่อมั่นในตนเอง...
อิสระในการตัดสินใจและใช้ชีวิตของผมนั้น ผมก้อคงจะไม่มานั่งเสียใจในภายหลังอย่างแน่นอน
พรหมลิขิตที่ทำให้ผมพบและเจอะเจอคนหนึ่งคนนั้น .... อาจจะเป็นแค่เพียงครั้งหนึ่งครั้งเดียวในหนึ่งชีวิต ฟังดูเศร้าๆ แต่บางครั้งคราวก้อเป็นเรื่องจริง.... หากเราคิดได้เช่นนี้แล้ว การพบปะผู้คนใหม่ๆในชีวิตของเรานับจากนี้ก้อจะยิ่งสนุกสนาน และให้ความสำคัญกับมันมากขึ้น มากขึ้นนัก ผมคิด.... ผมอยากมีเพื่อนอีกเยอะๆครับ♪♪