![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiydGnn9o-bh_TDq0gCTT8w7g80WYn9G3DCU1DEYakFtq2Ws2aLZXhyjXs6ygWg3gP5b2l0mHByEgSVw5ZBWMFabTNQRxYaZoVmdtPitY083owcTJq25k49-h6r4aCY9GnKoVoe4u-dIo0/s200/252582_10150217469643105_667073104_7442621_137159_n.jpg)
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjZvLkKHY68DR97sNBRXgidW8HygTMmW_PX0g-F2vddRD3kxsA2hI3Hodi_14UHDuoWBsJbIdmbchN1c3rkJzSLDmS4ad_jFACejqHF6HtK5iIlO9yN24VveXQShfYPwefUhg9Efczkis0/s320/IMG_1165.jpg)
最近、芸能の活動は順調によくなってきました。受けた番組もあって、すべった番組もある。(そんな上手く行かないものです)正直にいうと落ち込んだこともある、゜。(^▽^*)ヾ
はず
かちぃ~。チャンスを逃した自分は許せない!!!と自分に責めた。![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjIi711YEfkl8iBbqTcTRjwPBuSq_Tyb2RnZF7SGptGrLE3qwHTHTxgvVbBQwssWEoweE9s4xjzJE4BV73KMNulCsiO1mfsOqu7YzTRbkWK_3YskxPJUhvnxUScubSSf0P3FA0eCxkExU0/s320/IMG_8420.jpg)
だれでも、失敗はある!!
(*≧ヮ≦*)//♪♪
この間友達と海に行って、ボディボードで波に挑戦しました。(格好つけてサーファーボード
で言いようかと迷って、嘘はやめた!)かなり、面白かったです。もちろん、タイミングを狙って、波に乗って海岸まで行くのは最高です!!きっと人生もそうだろうなと感じました。チャンスを掴んで、失敗と成功を繰り返し![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEizqzvMTO2SIRdFTzdQcQxZqhSxj0DejzAZerpgbgh2O7ncpSQFwYpRNdzgpyaP_hmgDNWo4nsvrlcG7wSdDHoppDlwHb58XC9oNWygJWL-QVkMPTkgEn2Hgoj2FjZKuZPgb6kDurtGylU/s320/IMG_4616.jpg)
、豊富な経験者になる。
楽しかっ
た気持ちをもう一回きっと味わえる。。。まだ諦めない限りなぁ〜!!!
僕もあの波に乗りたい〜
☆+゚ヽ(^◇^◎)/ひゃっほぉ~
เดือนมิถุนาวันเกิดป๋าเลยถือโอกาสกลับไปพักผ่อนที่เมืองไทย อยู่กับครอบครัว พบปะกับเพื่อนฝูงร่วมสร้างความทรงจำสนุกสนาน เพื่อเติมพลังให้กับชีวิต เพราะว่าพอกลับมาอยู่ญี่ปุ่นแล้ว
ก้อไม่รู้ว่าเมื่อไหร่จะได้กลับไปเมืองไทยอีก เพราะฉะนั้นพออยู่ที่ญี่ปุ่นผมเองก้อต้องพยายามทำงาน ให้ประสปความสำเร็จ เพื่อให้ครอบครัวและเพื่อนที่เมืองไทยได้เห็น(แต่ก้อคงอีกนานนน นะครับกว่าจะถึงวันนั้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjM9BSl2G0G1MeprxDyWpniS325eQ9Enh033h-wxn82NbBWXSQk6lwJsuQ8J5pn2sm5gjr-jiF9Pd_gQF4GGVUHIh2-f6NnK25Sn2ozB7ACpn3KzumviWP-3HEx977Y6s9btCtSzehoyQw/s400/IMG_4177.jpg)
ช่วงระยะหลังๆนี้ งานทีวีที่ญี่ปุ่นนี่เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆครับ ไปบางรายการก้อขำแต่บางรายการก้อแป่้ก(ถ้ามันฮาได้ทุกครั้งก้อดีนะครับ)พูดตรงๆ บางทียังท้อเลยครับ ο┤*´д`*├ο มีโอกาสทั้งที ดันปล่อยให้หลุดมือไปได้ ไม่ค่อยอยากจะให้อภัยตัวเองเท่าไหร่นะครับ!! พอเศร้าๆ ก้อจะออกไปวิ่ง! วิ่ง! ว่ิง!... เอาให้มัน
เหงื่อซกๆ แล้วก้อมาคิดทบทวนเริ่มใหม่นะครับ ผมว่าคนทุกคน ใครก้อเคยผิดพลาดนะครับ
วันก่อนไปเที่ยวทะเลกับเพื่อนมาครับ ได้ไปเล่นบอดี้บอร์ดมา(จะเก๊ก บอกเล่นวินเสริฟ์แล้ว ... ไม่อยากจะโกหก555) สนุกมากครับ แน่นอนครับเราต้องคอยกะจังหวะและเลือกคลื่นที่จะพัดเราเข้าฝั่ง ความรู้สึกเวลาเราอยู่บนคลื่นนี่สุดยอดจริงๆครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiE_gaG8cUORo5ghIUbfuyQ4amY7ctimhIS9OXFM7bRBfIMsY-7tMvrbcpWM4VWZoNW7HLcwTKZ0D_I4CfClFy20VpP6qimGmHEgsf4ViYJpupI4AM4gDLHyyDnH4CM3nh0c85Orcyswm0/s400/IMG_0064.jpg)
... คิดไปคิดมามันก้อเหมือนกับชีวิตคนเรานะครับ พยายามจะไข่วคว้าในโอกาส
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh6sUe5MeqlOQhX71czQRaIWgOm9ACpOUpHbjgMKvaIG8PFbQ29wJRkfbS0W5ME17i-M_6dEjxcmIAOhedw-5oi637MzsPeviPLXhpHtEW81zCDChmALPdzxaPZG01pT5SSMWz9nGlVmBA/s200/IMG_2347.jpg)
หวังจะได้มาซึ่งความสำเร็จ
ชีวิตมันก้อมีทั้งล้มเหลวและสมหวังนะครับ...
แต่สุดท้าย
ประสบการณ์ทั้งหลายที่ได้มาเนี่ยก้อจะเป็นกำไรกับชีวิต
เรานะครับ ... ความภาคภูมิใจและยินดีในความสำเร็จ ... มันต้องย้อนกลับมาอีกครั้งแน่นอนครับ...
ถ้าเรายังไม่ยอมแพ้นะครับ
ตัวผมเอง ผมก้ออยากอยู่บนคลื่นที่พัดพาผมไปสู่ความสำเร็จนะครับ....( ^∇^)/*。・゚・*。・゚・*。・**\(^∇^ )