![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiZHeahjO3pPnU5ymIArKx-xhDRgS-ThdX183q39nQdUigRDGvIJmujtAZzrT84s-bQAA_Z-iSO1mmXu4lHmg04RSVDJYZ6CqnSCJPsVmHS2fmTI-iOKoiHxKSyKyXgZBxY5hktvkqpk4k/s200/287916_10150255751783437_581658436_7621656_3662322_o.jpg)
人間の人生は短いような長いようなものです。日数、年数、長く生きていて色んな出来事がいっぱいあり過ぎて、覚えられなくなってしまう、薄い記憶は頭の中には残ってる。(*^ー^)〆((・_・*)ゞ
短いというのは、やりたいことがいっぱいあり過ぎて、気が付いたら
もうこんな年なんだ!!ってため息した自分がいたということ。
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiNvMaSR-GKED73nyjkQE3Lhe9kBey1gBsEgdlnwDlbmIiuYPfXUVskgONqNlTuf444itQ33VN_IWuAqmxO6vSYW65cEvxC4aS3sI5xoITJePZS6yyh93qQufrmr68QScPaA0cfpTksqrU/s320/main.jpg)
今、季節は夏の最後なんですが、自分の心の中はもう11月の秋のように、この木の葉っぱはもう既に落ちていた。
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEj-MaoNEyB7Q81loQEy5VdbWjMzArtUmuGEhHMgiOnFar0sxnSbAg088vwufo6-Xf_PNFO6Ib1yPrK0MJQNi7PHkOyhYzT36Y4DzHBAnGKlscpHiG_iN23LWdURRs5F_jsZPEIVfM0kFwU/s200/IMG_2037.jpg)
結果はどうであれ、頑張った自分がいた。。。。
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgXKH4tcQdfh3yNPsAuUBGGFjJWoucjSF9a4S74DuybUeoSQewTbrpAkigeezdG9i3-PfmDeo1686BUb2wVrX17JADpomc3beRuR8QLXF3Bf4Zm6QvoltB2OEH5XuwcjrUAcVqPbgDmYgw/s320/0a955a272ee04686b4d93b20e2425bfa_7.jpg)
もう一回いうけど、
“Your Life is a Choice”
昔に別のブログで日記と写真をアップロードしていたことがあって、落ち込んでいた時によく覗いて元気を貰った。ほっとしていたらいつの間にか消されてしまった。あ〜あの記憶は僕の宝物だ!!って叫んでも取り戻せなかった。
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhkT6VBBaRy_oBXVU02W8z5Tkw7cl5XSHw4kpLJNEFEtBztCkvMszH-Mf-KfADW8VvN-XKvQ7jeJ3NiQbfdnKDyT9ePlcPoiHfVk-ZrFZ8ZJ2D4lhqjo-gnpuBNqkAQVcl5h0u3s-l_xno/s200/IMG_2855.jpg)
過去は立ち去った物のかけがえのないものです。これからも頑張って後悔しないような過去を作りたいと思います。
全ての出会いに感謝 。。。
ชีวิตคนเรานั้นจะว่าสั้นก้อสั้น จะว่ายาวก้อยาว... จำนวนวัน จำนวนปีที่ผันผ่าน บวกกับเรื่องราวต่างๆมากมายที่เกิดขึ้นในชีวิตทำให้เราไม่สามารถจดจำเรื่องราวต่างๆได้อย่างถูกต้อง เกิดเป็นความทรงจำสีจางๆที่ติดอยู่หัว
ส่วนที่ผมบอกว่าชีวิตเราสั้นนั้น ก้อเพราะ ผมเองนั้นมีหลายสิ่งหลายอย่างที่อยากลองทำในชีวิต แต่ความสนใจและอยากรู้อยากเห็นนั้น
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEiMWK1WJQ9lO_HCv8VoUDu5kpJBCDDihOzOv5bosa3VSPC2what4syXztx1lGOdJS1pvNGZiWBP8oVFfVyiKDFs52ohIAygBsH6QPvRZxOQI00NVZluKit45N0rWr71AuQji45pMUH2Y40/s320/288891_10150283948107904_745372903_7627279_1871956_o.jpg)
ก้อต้องกลับกลายเป็นการถอนหายใจ เมื่อหันกลับมามองอายุของตัวเองในขณะนี้(รู้ตัวว่าเริ่มแก่...)
ตอนนี้ถึงแม้จะเป็นปลายฤดูร้อน แต่ว่าความรู้สึกของผมนั้นกลับกลายเป็นเหมือนฤดูใบไม้ผลิในช่วงเดือนพฤศจิ ที่ใบไม้ของต้นไม้ได้ล่วงหล่น จนเหลือแต่ต้นและกิ่งก้านเดียวดาย....
ทั้งความสุขและความทุกข์ล้วนเป็นวัฏจักรของชีวิตมนุษย์ คนบางคนมองโลกในแง่ดี แต่ก้อมีคนบางคนที่กลับมองมันในแง่ร้าย ผมว่ามันขึ้นอยู่กับคุณนะว่าคุณอยากให้มันเป็นแบบไหน
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhQLnyWxeAK3Dhk_7KaxR0udKhoTyv4XMj3UCiw3YWkKibxCGUj3ePnlVXIiEW3v52Jq9jGiuK6oerEuVx6eRWBqGUEvl9hVQR_MpWnzmRfcRKwWXQUG0D3WbQfzqBoZZB5BM9SzMhkpGk/s200/03.jpg)
"ชีวิตเราเลือกได้ที่จะเป็น"
ก่อนหน้านี้ผมเคยเขียนไดอารี่และอัพโหลดรูปภาพลงในเวปๆหนึ่ง ซึ่งเวลาผมท้อแท้และเหงาๆผมก้อมักจะแวะไปอ่าน และดูรูปภาพรวมถึงความทรงจำดีๆในอดีต ซึ่งมันทำให้ผมมีกำลังใจมากขึ้น แต่พอเวลาผ่านไปผมไม่ได้อัพเดทมัน มารู้สึกตัวอีกทีมันก้อถูกลบไปแล้ว...
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhzf_XJfFcQjNf3POiR-pYPQCSVOgJzpeMWkceqXknstpplX11TfWQCunaTmi6KuCJ0OGfh6sDKfZrdtMDLhlVtaYAn6PxfQ5fEkvr6SuyOZxs-8ctVn21FzWAs6q3B9K52DwQYTIpa1uE/s400/294502_2128906934490_1000462424_32429511_7059442_n.jpg)
อ๊ากกก 〜 ความทรงจำอันมีค่าของผม!!! ถึงแม้จะตะโกนให้มันดังซักแค่ไหน ก้อคงเอามันกลับคืนมาไม่ได้
อดีตถึงแม้มันจะผ่านไปแล้ว แต่ผมก้อถือว่ามันเป็นสิ่งที่มีค่าสำหรับชีวิตผม เพราะฉะนั้น นับจากเวลานี้ไป ผมก้อจะพยายามอย่างดีที่สุด เพื่อไม่ให้ผมมีอดีต ที่ต้องมานั่งเสียใจ และอยากกลับไปแก้ไขในภายหลัง
ขอขอบคุณทุกๆเรื่องราวและบุคคลที่ผ่านเข้ามาในชีวิต .....